Spoken Word

MGALA MUUE…

By Daniel the Poet

Im writing to those God chosen leaders telling them the last miracle ilifanyika time ya Yesu

So waache kutumia maombi place daktari anafaa aandike prescription

Somebody remind them citizens are dying every day the doctors wako kwa streets

Na kuna wale wamemaliza more than four days mortuary I doubt ka Yesu atakam through like he did for lazarus

System ilikua ya bottom up, I guess wenye walikua juu before this regime are finding it hard

tell me how do you empower ka mshahara mtaitoa 200k ifike 70k

Every day spent kwa street means a life lost

Time is running and you should be seeing that cause allegedly on your wrist ni watch ya mili

So after maandamano kuwekwa kama right

Thank God serikali inajaribu its very best tuonekane kwa street

Guess nani wamefikiwa this time, madaktari

So after years ya kuandika kwa madaftari

Nani alijua time yao ya ku-exercise their right kwa katiba ingefika

So viongozi wameshikana kukill ndoto za huyu graduate alitaka kuleta tiba

Nyashinski alikua right aliposema yule ana mingi ndio anaongezewa juu yake

Ni mara ngapi tumesomewa budget na yule amekalia top seat anaongezewa zaidi

Or kama si hivyo pesa inakua allocated kurenovate nyumba ya naibu wake ni zaidi ya cost ilitumika kuijenga

Walitulazimisha na bima ya afya ndio wafukuze madaktari mapolitician watutibu ama ni vipi

So ni sawa mwanchi kukufia hospitalini huku daktari ako kwa street ama?

Kuna ambulance flani imekwama kwa jam kisa madaktari wako kwa street

The irony ya kuona viongozi kwa bunge wakishikana kupigania increase ya salary

But on the other hand watapinga madaktari wakidemand an increament of the same

Magavana pia wasituone washenzi, hizo threats za kuimport foreign doctors wont work on us

Na maybe kila mkenya anafaa kujua the secret card about to be played

For so long they have been flying kutibiwa maybe its time wawalete madaktari wao nyumbani

So tell me kama si kidole cha kati viongozi wanaonyesha madaktari ni kidole gani kiko juu

Message yangu ni moja,

Mgala muue na haki yake mpe

 

Related posts
Spoken Word

Ukweli Ni

Spoken Word

Let Me Take You Back

Spoken Word

KUJA NIKWAMBIE

Spoken Word

Kenyan Profile

Sign up for our Newsletter and
stay informed

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *