Spoken Word

NA-JUA

By Daniel the Poet

Skiza skuizi kila mtu anajiuliza na jua itawaka lini

Najua watu wengi wanadai kuwe na national prayer day wakenya wasaidike juu ya mvua

Ati because jua ilipokua mingi kuna viongozi waliomba

Najua mungu anajibu maombi, najua

Lakini najua kuna kitu najua hamjui

Viongozi wenu wanawajali sana ndio maana watafuatilia stori Za floods kwa news

Najua kuna viongozi flani baridi imewalemea wanalala kazini

Somebody tell Sakaja of course inawork

Yes zile uongo walipublish kwa manifesto

Yes zinawork

Walisema vile wakikalia hizo viti watatujali

Thank God floods ziliturelocate and upto this point no leader has come to our rescue

Najua mnaeza taka kuenda ata kwa ofisi muombe msaada

But si mnajua barabara zilizibwa na maji kiongozi haezi report at work

Najua tulimchagua Erick omondi kama rais ndio maana after amelaunch bridge kisii sai ako nairobi anaokoa watu naboat

Najua maybe floods hukam na mosquito so malaria si ajabu ikienda juu

But najua hii thought viongozi hawana ndio maana upto now net hazija anza kuwa distributed

Najua kuna committee itakua formed kuchunguza mbona drainage system zimefail

Najua kuna milioni kadhaa kama si bilioni zishatengwa kulipa wale wote waliathirika na mafuriko

But najua hizo pesa hazitawafikia juu si viongozi walileta mvua

Najua baridi ni mingi so viongozi wakilala kwa vyeo najua tutawaelewa,

Najua viongozi wetu wanategemea mungu sana ndio maana hawana haraka na mafuriko

Najua wanajiambia mvua ni baraka

Najua kuna death toll inarise juu ya watu kufa maji

But najua hio haishtui viongozi

Wana act polepole juu wanajua Dubai ndio mbaya

So najua next time wanasimama kwa press najua watatukumbusha vile tuko blessed.

Najua

Najua

Yes najua

 

 

Related posts
Spoken Word

Ukweli Ni

Spoken Word

Let Me Take You Back

Spoken Word

KUJA NIKWAMBIE

Spoken Word

Kenyan Profile

Sign up for our Newsletter and
stay informed

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *